Lẹ́yìn ìjì líle, a sábà máa ń rí àwọn igi kan tí wọ́n fọ́ tàbí tí wọ́n tilẹ̀ ṣubú nítorí ìjì líle náà, èyí tí ó ní ipa lórí ààbò ara ẹni àti ìrìnàjò àwọn ènìyàn gidigidi. Bákan náà, àwọn iná LED ní òpópónà àtipín àwọn ìmọ́lẹ̀ oòrùn òpópónàNí ẹ̀gbẹ́ méjèèjì ọ̀nà náà, ewu yóò wà nítorí ìjì líle náà. Ìbàjẹ́ tí iná ojú ọ̀nà tí ó bàjẹ́ bá fà sí àwọn ènìyàn tàbí ọkọ̀ jẹ́ tààràtà àti èyí tí ó lè pa ènìyàn, nítorí náà bí iná ojú ọ̀nà oòrùn àti iná ojú ọ̀nà LED ṣe lè dènà ìjì líle ti di ọ̀ràn ńlá.
Báwo ni àwọn ohun èlò ìmọ́lẹ̀ níta bí iná LED àti iná oòrùn tí ó pín sí méjì ṣe lè kojú ìjì líle? Ní ṣókí, gíga rẹ̀ ga, bẹ́ẹ̀ náà ni agbára náà yóò pọ̀ sí i. Nígbà tí a bá pàdé afẹ́fẹ́ líle, àwọn iná òpópónà tí ó tó mítà 10 sábà máa ń fọ́ ju iná òpópónà tí ó tó mítà 5 lọ, ṣùgbọ́n kò sí ọ̀rọ̀ níbí láti yẹra fún fífi àwọn iná oòrùn tí ó pín sí méjì sí méjì sí méjì. Ní ìfiwéra pẹ̀lú àwọn iná òpópónà LED, àwọn iná oòrùn tí ó pín sí méjì ní àwọn ohun tí ó ga jùlọ fún àwòrán ìdènà afẹ́fẹ́, nítorí pé àwọn iná oòrùn tí ó pín sí méjì ní panel oòrùn kan sí i ju àwọn iná òpópónà LED lọ. Tí bá jẹ́ pé bátìrì lithium wà lábẹ́ panel oòrùn, ó yẹ kí a kíyèsí ìdènà afẹ́fẹ́ púpọ̀ sí i.
Tianxiang, ọ̀kan lára àwọn olókìkíAwọn olupese ina oorun opopona China pin, ti n dojukọ aaye awọn ina ita oorun fun ogun ọdun, ni ṣiṣẹda awọn ọja ti ko ni afẹfẹ ati ti o tọ pẹlu ọgbọn. A ni awọn onimọ-ẹrọ ọjọgbọn ti o le ṣe iṣiro resistance afẹfẹ ti awọn ina ita fun ọ.
A. Ìpìlẹ̀
Ó yẹ kí a sin ìpìlẹ̀ náà sí i jinlẹ̀ kí a sì fi àgò ilẹ̀ sin ín. Èyí ni a ṣe láti mú kí ìsopọ̀ láàárín ìmọ́lẹ̀ òpópónà àti ilẹ̀ lágbára sí i kí afẹ́fẹ́ líle má baà fà jáde tàbí kí ó fẹ́ iná òpópónà.
B. Pólàn iná
A kò le gba ohun èlò tí ó wà nínú ọ̀pá iná náà là. Ewu tí ó wà nínú rẹ̀ ni pé ọ̀pá iná náà kò le fara da afẹ́fẹ́. Tí ọ̀pá iná náà bá tinrin jù tí gíga rẹ̀ sì ga, ó rọrùn láti fọ́.
C. Báàkì páànẹ́lì oòrùn
Ṣíṣe àtúnṣe sí àtẹ̀gùn páálí oòrùn ṣe pàtàkì gan-an nítorí pé ó rọrùn láti fọ́ páálí oòrùn nítorí agbára ìta, nítorí náà a gbọ́dọ̀ lo àwọn ohun èlò líle gíga.
Àwọn iná oòrùn tó ga jùlọ tó pín sí méjì lórí ọjà lọ́wọ́lọ́wọ́ ní ètò ọ̀pá iná tó fìdí múlẹ̀ tí a fi irin líle ṣe, pẹ̀lú ìwọ̀n tó tóbi àti ìwọ̀n ògiri tó nípọn láti mú kí ìdúróṣinṣin àti afẹ́fẹ́ pọ̀ sí i. Ní àwọn apá ìsopọ̀ ti ọ̀pá iná, bíi ìsopọ̀ láàrín apá fìtílà àti ọ̀pá iná, a sábà máa ń lo àwọn ìlànà ìsopọ̀ pàtàkì àti àwọn asopọ̀ tó lágbára láti rí i dájú pé wọn kò ní rọrùn láti tú tàbí kí wọ́n fọ́ nígbà tí afẹ́fẹ́ bá ń fẹ́.
Àwọn ọ̀pá iná oòrùn tí a pín sí òpópónà TianxiangWọ́n fi irin Q235B tó lágbára gan-an ṣe é pẹ̀lú ìwọ̀n agbára afẹ́fẹ́ tó tó 12 (ìyára afẹ́fẹ́ tó ≥ 32m/s). Wọ́n lè ṣiṣẹ́ dáadáa ní àwọn agbègbè ìjì líle etíkun, àwọn bẹ́líìtì afẹ́fẹ́ tó lágbára ní òkè ńlá àti àwọn ibi mìíràn. Láti àwọn ọ̀nà ìgbèríko títí dé àwọn iṣẹ́ ìjọba ìlú, a ń pèsè àwọn ọ̀nà ìmọ́lẹ̀ tó yàtọ̀ síra. Ẹ káàbọ̀ sí ìgbìmọ̀.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Keje-02-2025
